Thuốc Clorpheniramin 4mg Dược Hậu Giang

Thuốc Clorpheniramin 4mg Dược Hậu Giang

Thuốc Clorpheniramin 4mg Dược Hậu Giang Thuốc Chống dị ứng có giá bao nhiêu? hàng nhập khẩu hay nội địa hãy cùng chúng tôi tìm hiểu thông tin sản phẩm này ngay bây giờ nhé.

20000

Đặt mua sản phẩm

Số lượng:


Hiện nay trên thị trường có rất nhiều thuốc điều trị các tình trạng dị ứng như thuốc Loratadin, thuốc Aerius, thuốc Clorpheniramin 4mg. Tuy nhiên với mỗi bệnh nhân khác nhau thì lại phù hợp với từng thuốc khác nhau. Bài viết này, Sportsnano xin giới thiệu tới các bạn những vấn đề cần lưu ý khi sử dụng thuốc Clorpheniramin 4mg.

THÀNH PHẦN

Nhóm thuốc: Thuốc chống dị ứng.

Thành phần: Clorpheniramin maleat có hàm lượng 4mg.

Dạng bào chế: Viên nén.

CÔNG DỤNG – CHỈ ĐỊNH

Tác dụng của thuốc Clorpheniramin 4mg

Tác dụng của Clorpheniramin maleat: Làm giãn mạch và tăng tính thấm trên thành mạch nên có tác dụng làm giảm các trạng thái dị ứng như đỏ, ngứa ngáy, chảy nước mắt nước mũi.

Chỉ định

Thuốc Clorpheniramin 4mg được dùng trong:

  • Điều trị bệnh nhân bị viêm mũi dị ứng, viêm kết mạc dị ứng, phù Quincke và làm giảm các triệu chứng do bệnh gây ra như chảy nước mũi, tắc mũi.
  • Điều trị làm suy giảm các tình trạng kích ứng khác như nổi ban đỏ, ngứa ngáy, mẫn cảm do thức ăn, bọ đốt.

CÁCH DÙNG – LIỀU DÙNG

Liều dùng

Liều dùng dành cho người lớn và trẻ em từ 12 tuổi trở lên: Mỗi ngày uống 1 lần 1 viên, và tối đa 6 viên trong 1 ngày.

Liều dùng dành cho người lớn tuổi: Mỗi ngày uống 2 lần, mỗi lần uống ½ viên.

Cách dùng thuốc hiệu quả

Thuốc được bào chế dạng viên nén nên bệnh nhân sử dụng thuốc bằng đường uống.

Uống thuốc với nước ấm. Sử dụng thuốc trước khi đi ngủ hoặc theo khuyến cáo của bác sĩ để đạt hiệu quả tốt nhất.

CHỐNG CHỈ ĐỊNH

Vui lòng không sử dụng thuốc cho các trường hợp:

  • Người bị mẫn cảm với bất kỳ thành phần nào có trong thuốc.
  • Bệnh nhân bị tăng nhãn áp, phì tuyến tiền liệt, loét dạ dày – tá tràng, hen cấp.
  • Bà mẹ cho con bú, nhũ nhi và trẻ đẻ thiếu tháng.
  • Bệnh nhân đang được điều trị bằng thuốc ức chế Monoamin Oxydase trong 2 tuần.

TÁC DỤNG KHÔNG MONG MUỐN

Bảo quản thuốc ở nơi khô ráo thoáng mát tránh ánh nắng mặt trời chiếu trực tiếp nhiệt độ bảo quản khoảng 30 độ C. Không để thuốc ở nơi có độ ẩm cao, nhiệt độ quá cao sẽ gây ẩm mốc chảy nước làm hoạt tính của thuốc bị giảm hoặc không thể sử dụng được.

Để thuốc xa tầm tay của trẻ nhỏ.

NHÀ SẢN XUẤT

Đóng gói: Mỗi hộp thuốc gồm có 10 vỉ, mỗi vỉ chứa 20 viên hoặc 1 chai chứa 100 hay 200 viên.

Nhà sản xuất: Thuốc Clorpheniramin 4mg được sản xuất bởi Công ty cổ phần Dược Hậu Giang – VIỆT NAM.

SẢN PHẨM CÙNG DANH MỤC

  • GLotizin

    Hiện nay, trên thị trường có nhiều loại thuốc kháng Histamin H1 để điều trị dị ứng như: Thuốc Lertazin 5mg, thuốc Cetimed 10mg, thuốc Celerzin, thuốc Glotizin. Tuy nhiên, với mỗi bệnh nhân khác nhau thì phù hợp với...

    Xem chi tiết >
  • Mezinet

    Hiện nay, trên thị trường có rất nhiều thuốc có tác dụng phòng và điều trị các bệnh dị ứng như thuốc Cetirizine STADA, thuốc Betaphenin, thuốc Mezinet,… Tuy nhiên, với mỗi tình trạng bệnh lý, đối tượng khác...

    Xem chi tiết >
  • Histalong

    Hiện nay, trên thị trường có rất nhiều dạng chế phẩm giúp chống dị ứng như thuốc Tadaritin, thuốc Alergo Max, thuốc Histalong,… Tuy nhiên, với mỗi đối tượng khác nhau lại phù hợp với một sản phẩm khác nhau....

    Xem chi tiết >
  • Momex-Nasal Spray

    Hiện nay, trên thị trường có nhiều loại thuốc để điều trị dị ứng, viêm xoang mũi như: thuốc Momenap 60 dose, thuốc Hadocort-D, thuốc Momex-Nasal Spray,... Tuy nhiên, với mỗi bệnh nhân khác nhau thì phù hợp với...

    Xem chi tiết >
  • Childestimine – New – Thuốc chống dị ứng

    Hiện nay, trên thị trường có rất nhiều loại thuốc kháng histamin H1 điều trị các trường hợp dị ứng khác nhau như: Loratadin, Cetirizin, Fexofenadin, Childestimine - New...Tuy nhiên, với mỗi bệnh nhân khác nhau thì lại phù...

    Xem chi tiết >
  • Đọc thêm